heavy rain : येत्या 5 दिवसांत या जिल्ह्यात मुसळधार पाऊस पडेल..! सविस्तर जाणून घ्या

heavy rain : येत्या 5 दिवसांत या जिल्ह्यात मुसळधार पाऊस पडेल..! सविस्तर जाणून घ्या

heavy rain  मित्रांनो, सध्या राज्यात पावसाची पाठ शिवण्याचा खेळ सुरू आहे. काही भागात मुसळधार, तर काही भागात मुसळधार पाऊस पडत आहे. दरम्यान, हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार पुढील चार ते पाच दिवसांत संपूर्ण कोकण आणि लगतच्या मध्य महाराष्ट्र घाटमाथा भागात पावसाचा जोर हळूहळू वाढेल. येत्या पाच दिवसांत हवामान आणखी गंभीर होण्याची शक्यता आहे. IMD ने जिल्हास्तरीय हवामान अंदाज प्रसिद्ध केला आहे.

यासोबतच येत्या आठ दिवसांत मध्य महाराष्ट्र, मराठवाडा आणि विदर्भात काही बदलांसह हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. गेल्या काही दिवसांपासून राज्यातील अनेक भागात पावसाने पुन्हा जोर धरला आहे. रविवारी मध्य महाराष्ट्र, कोकण परिसर, विदर्भ आणि मराठवाड्यात अनेक ठिकाणी मुसळधार पाऊस झाला.

या राज्यात होणार मुसळधार पाऊस

येथे क्लिक करून पहा 

heavy rain  राज्यभरात अनेक ठिकाणी जोरदार पावसाचे चित्र असून अनेक ठिकाणी पावसाने हजेरी लावली आहे. जुलै महिना उलटला तरी राज्यात पुरेसा पाऊस झालेला नाही. त्यामुळे शेतकरी वर्गाची भीती वाढली आहे. मात्र, मध्यंतरी मुंबई उपनगरांसह ठाणे, पालघर, वाशीम यवतमाळ आणि नंदुरबार जिल्ह्यांत लक्षणीय पाऊस झाला. या पार्श्वभूमीवर राज्यात पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे.

दरम्यान, पुढील चार दिवस राज्यात यलो आणि ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला असून, मुसळधार पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. येत्या पाच दिवसांत कोकण, मध्य महाराष्ट्र आणि विदर्भात काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. मराठवाड्याच्या इतर भागातही मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

heavy rain बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाचे क्षेत्र विकसित झाल्याने मान्सूनची वाटचाल सुरू झाली आहे. त्यामुळे मान्सून स्थिर होण्याबरोबरच महाराष्ट्रात पावसाचा जोर वाढणार आहे. रविवारी सायंकाळपर्यंत मध्य महाराष्ट्रातील लोहगाव येथे 2 मिमी, जळगावात 8 मिमी, कोल्हापूर 0.7 मिमी, महाबळेश्वर 9 मिमी, नाशिक 4 मिमी, सांगली 0.3 मिमी, सातारा 3 मिमी आणि सोलापूर 0.3 मिमी पावसाची नोंद झाली आहे.

मुंबई, कोकणात 3 मिमी, सांताक्रूझ 3 मिमी, रत्नागिरी 4 मिमी, डहाणू 1 मिमी पाऊस झाला. बीड, मराठवाड्यात 3 मिमी पाऊस झाला. विदर्भातील विविध भागात लक्षणीय पाऊस झाला असून यामध्ये चंद्रपूरमध्ये 2 मिमी, अकोल्यात 4 मिमी, अमरावतीमध्ये 10 मिमी, ब्रह्मपुरीमध्ये 3 मिमी,

या राज्यात होणार मुसळधार पाऊस

येथे क्लिक करून पहा 

 

यवतमाळमध्ये 8 मिमी, गोंदियामध्ये 2 मिमी, नागपूरमध्ये 21 मिमी, वाशीममध्ये 31 मिमी आणि वर्धामध्ये प्रत्येकी 2 मिमी पावसाची नोंद झाली आहे. पावसामुळे राज्यातील तापमानात घट झाली आहे. सांताक्रूझ येथे राज्यातील सर्वाधिक 31.7 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली, तर महाबळेश्वर येथे सर्वात कमी 17.6 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली.

heavy rain  17 जुलै ते 20 जुलै या कालावधीत कोकण प्रदेशासाठी ऑरेंज आणि यलो अलर्ट लागू आहे. निर्जन भागात मुसळधार पाऊस पडू शकतो आणि किनारपट्टीवर वादळी वारे वाहतील. मध्य महाराष्ट्रातील अनेक भागात मुसळधार पाऊस पडणार असल्याने ऑरेंज अलर्ट देण्यात आला आहे. मराठवाड्यातील दुर्गम भागात मेघगर्जनेसह पाऊस, विदर्भातील दुर्गम भागात विजांच्या कडकडाटासह मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

Leave a Comment