tractor subsidy : आता सरकार शेतकऱ्यांना 100 टक्के ट्रॅक्टर अनुदान देणार..! त्याचा लाभ या शेतकऱ्यांना मिळू शकतो

tractor subsidy : आता सरकार शेतकऱ्यांना 100 टक्के ट्रॅक्टर अनुदान देणार..! त्याचा लाभ या शेतकऱ्यांना मिळू शकतो

tractor subsidy मित्रांनो, आपले राज्य सरकार शेतकऱ्यांसाठी अनेक उपयुक्त योजनांची घोषणा आणि अंमलबजावणी करत आहे. दरम्यान, महाराष्ट्र राज्य सरकारने 100 टक्के पर्यंत अनुदान देणारी ट्रॅक्टर अनुदान योजना जाहीर केली आहे.

महाराष्ट्रातील शेतकरी यासाठी अर्ज करू शकतात. फेडरल सरकारने जाहीर केलेल्या योजनांमध्ये, कृषी यांत्रिकीकरण कार्यक्रम. या सर्व कार्यक्रमांचा महाराष्ट्र शासनामार्फत राबविण्यात येणाऱ्या महाराष्ट्र राज्य कृषी यांत्रिकीकरण योजनेत समावेश करण्यात आला आहे.

tractor subsidy महाराष्ट्र सरकारने महाडीबीटी कार्यक्रम — एक शेतकरी, अनेक कार्यक्रम — शेतकरी साइटवर ठेवला आहे. शेतकरी ट्रॅक्टर अनुदानासाठी अर्ज करू शकतात जेणेकरून त्यांना या पोर्टलद्वारे लागू केलेल्या सर्व योजना पाहता येतील.

ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

ट्रॅक्टर योजना किंवा पॉवर ट्रेलरसाठी अर्ज कसा सबमिट करायचा.. हा लेख शेवटपर्यंत वाचा..महाडीबीटी पोर्टलवर, ट्रॅक्टर, कृषी यांत्रिकीकरण आणि सिंचन उपकरणे यासारख्या विविध वस्तूंसाठी अर्ज केलेल्या शेतकऱ्यांची लॉटरी यादी काढण्यात आली. फार्मर अॅप्लिकेशन प्लॅन पोर्टल राज्य आणि फेडरल फार्म प्रोग्राम क्रियाकलाप लागू करते. ऑनलाइन लॉटरीद्वारे, संभाव्य शेतकऱ्यांची निवड केली जाते.

ज्या शेतकऱ्यांनी अनुदानासाठी अर्ज केला आहे, त्यांची लॉटरीद्वारे निवड करण्यात आली असून ते योजनेअंतर्गत अनुदानासाठी पात्र असल्याची माहिती देण्यात आली आहे. त्यानंतर त्यांना फाइल अपलोड करण्यास सांगितले जाते. नवीन नियमांनुसार त्यांना कागदपत्रे अपलोड करण्यासाठी सात दिवसांचा अवधी आहे.

tractor subsidy ही योजना दोन प्रकारांची ऑफर देते: 2 WD आणि 4 WD. याशिवाय, राज्याने 8 Hp ते 70 Hp पर्यंत ट्रॅक्टरसाठी अनुदान कार्यक्रम सुरू केला आहे. अनुसूचित जाती आणि अनुसूचित जमातींसाठी अनुदान खालीलप्रमाणे असेल: 8 एचपी ते 70 एचपी, अनुसूचित जमातींसाठी 8 एचपी ते 20 एचपी.

या योजनेंतर्गत सबसिडी 50% असेल परंतु ती रु. 1 लाखापेक्षा जास्त असू शकत नाही. 20 ते 40 एचपी क्षमतेच्या इंजिनसाठी 1 लाख 25 हजार रुपये अनुदानावर दिले जातील. 40 ते 70 एचपी किंवा त्याहून अधिक क्षमतेच्या ट्रॅक्टरसाठी 1 लाख 25 हजार रुपयांचे अनुदान दिले जाणार आहे. तुम्ही यापुढे सबसिडीसाठी पात्र नाही. अनुदान 2WD आणि 4WD दोन्हीसाठी समान आहे.

ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

8 HP ते 70 HP पर्यंत खुल्या आणि इतर श्रेण्यांसाठी सबसिडीच्या रकमेचे संपूर्ण विभाजन पाहू. ही योजना दोन प्रकारांची ऑफर देते: 2 WD आणि 4 WD. याशिवाय, राज्याने 8 Hp ते 70 Hp पर्यंत ट्रॅक्टरसाठी अनुदान कार्यक्रम सुरू केला आहे. खुल्या आणि इतर वर्गवारीतील लाभार्थी 8 ते 20 अश्वशक्तीच्या ट्रॅक्टरसाठी 40% सवलतीसाठी पात्र आहेत. 8 ते 20 अश्वशक्ती असलेल्या ट्रॅक्टरसाठी सरकार 75,000 रुपये अनुदान देईल.

tractor subsidy 20 HP ते 40 HP साठी एकूण अनुदान मर्यादा रु. 1 लाख आहे, आणि कोणतेही अतिरिक्त अनुदान दिले जाऊ नये. सरकारी आकडेवारीनुसार, 40 ते 70 अश्वशक्तीच्या ट्रॅक्टरसाठी एकूण अनुदान 1 लाख रुपये किंवा 40% आहे. मात्र, यापेक्षा जास्त रक्कम दिली जाणार नाही.

Leave a Comment