Pm Kisan yojna 2023 : पी एम किसान योजनेचा हप्ता नाही मिळालेला शेतकऱ्यांना आता मिळणार

Pm Kisan yojna : पी एम किसान योजनेचा हप्ता नाही मिळालेला शेतकऱ्यांना आता मिळणार

Pm Kisan yojna नमस्कार मित्रांनो मित्रांनो पीएम किसान योजनेच्या चौदाव्या आपल्या संदर्भात एक महत्त्वाची अपडेट आहे मित्रांनो जसे की तुम्हाला माहित आहे 27 जुलै रोजी पीएम किसान योजनेचा दोन हजार रुपयांचा चौदावा हप्ता लाभार्थी शेतकऱ्यांना वितरित करण्यात आला आहे.

परंतु बऱ्याचशा लाभार्थी शेतकऱ्यांना अजून पर्यंत हप्ता मिळालेला नाही म्हणजेच चौदावे आपट्याचे दोन हजार रुपये खात्यात जमा झालेले नाहीत आणि मित्रांनो जेव्हा हप्ता वितरित केला जातो त्या दिवसापासून पुढील दोन ते तीन दिवसांपर्यंत बाकी शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा होत राहतात सत्तावीस तारखेला हप्ता वितरित केल्यानंतर 27 आणि 28 तारखेला काही.

पी एम किसान योजनेचा हप्ता नाही मिळालेला शेतकऱ्यांना आता मिळणार

Pm Kisan yojna शेतकऱ्यांना दोन हजार रुपये मिळून गेले तर काही शेतकरी अजूनही बाकी होते अशातच 29 आणि 30 तारखेला सुट्टी असल्याने आज 31 तारखेला बाकी असलेल्या शेतकऱ्यांच्या खात्यात 14 व्याप्तीचे दोन हजार रुपये जमा होणार आहेत.

मित्रांनो काही शेतकऱ्यांना उशिराने हप्ता का मिळतो तर बघा ग्रामीण बँक शाखेत नेटवर्क चा प्रॉब्लेम असतो त्यामुळे पेमेंट प्रोसेस लेट होते अशांनी मग शेतकऱ्यांच्या खात्यात रक्कम लवकर जमा होत नाही मित्रांनो तसं बघितलं तर जवळपास 30 टक्के लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या खात्यात अजून 14 वाफटा जमा झालेला नाही तेव्हा ज्यांच्या खात्यात अजून पर्यंत पैसे जमा झाले नाहीत.

Pm Kisan yojna त्यांनी काळजी करण्याची काहीच आवश्यकता नाही कारण बाकी असलेल्या शेतकऱ्यांच्या खात्यात आज दिवसभरात हप्ता पडून जाईल त्याच्यानंतर मित्रांनो दुसरी महत्त्वाची अपडेट म्हणजे राज्यात जवळपास 86 लाख शेतकरी हे नमो शेतकरी सन्मान योजनेच्या पहिल्या त्यासाठी पात्र ठरले आहेत.

पी एम किसान योजनेचा हप्ता नाही मिळालेला शेतकऱ्यांना आता मिळणार

आणि पुढील ऑगस्ट महिन्यात या पात्र शेतकऱ्यांच्या खात्यात नमो शेतकरी सन्मान योजनेचा हप्ता वितरित केला जाणार आहे तेव्हाही पण पीएम किसान लाभार्थ्यांसाठी आनंदाची बातमी आहे कारण लवकरच नमो शेतकरी सन्मान योजनेचा सुद्धा हप्ता खात्यात येणार आहे.

Leave a Comment