Ration card update 2023 : सर्व रेशन कार्ड धारकांसाठी आनंदाची बातमी आता सरकार देणार…

Ration card update : सर्व रेशन कार्ड धारकांसाठी आनंदाची बातमी आता सरकार देणार…

Ration card update  सर्व शिधापत्रिका धारकांसाठी अर्थात रेशन कार्डधारकांसाठी एक चांगली व जिल्हा साधा एक बातमी देणार आहोत तरी आपण ही महत्वपूर्ण माहिती संपूर्ण सविस्तरपणे जाणून घेण्याकरिता शेवटपर्यंत पहा मित्रांनो आधार कार्ड मतदार ओळखपत्र पॅन कार्ड ड्रायव्हिंग लायसन्स प्रमाणेच शिधापत्रिका अर्थात रेशन कार्ड देखील अत्यंत महत्त्वाचे शासकीय कागदपत्र मानले जाते.

रहिवासी पुरावा म्हणून आणि शासनाच्या रेशन धान्य संबंधित आणि अन्य म्हणजे इतर शासकीय योजनांचा लाभ घेण्यासाठी देखील रेशन कार्ड हे अत्यंत आवश्यक कागदपत्र आहे अशावेळी या महत्त्वाच्या शासकीय कागदपत्रांमध्ये रेशन कार्ड मध्ये घरातल्या सर्व सदस्यांची नाव देखील असणे अत्यंत गरजेचे आहे.

सर्व रेशन कार्ड धारकांसाठी आनंदाची बातमी

येथे क्लिक करून पहा 

Ration card update  घरात नवीन सदस्य येतात म्हणजे बाळाचा जन्म झाल्यास लग्नानंतर कुटुंबात नवीन सदस्य आल्यास म्हणजे सून वगैरे आल्यास त्यांचे रेशन कार्ड मध्ये नाव नोंदवणे म्हणजेच नाव ट** अत्यंत आवश्यक आहे पूर्वी हे काम करण्यासाठी सरकारी कार्यालयाच्या कितीतरी चक्र म्हणजेच फेऱ्या माराव्या लागत होत्या यामध्ये पैसा आणि वेळ दोन्ही पण वाया जात कांसाठी सरकारने एक चांगली व विलासाधारक बातमी

आता सर्वसामान्य नागरेशन कार्ड काढण्यासाठी सरकारी कार्यालया फक्त चकरा मारायला लागतात व तसेच रेशन कार्ड मिळवण्यासाठी तेथील एजंटाला सर्व कागदपत्र पैसे देऊन अर्ज करावा लागतो मात्र त्यानंतरही रेशन कार्ड मिळेलच याची खात्री नसते त्यामुळे

Ration card update आता सरकारी कार्यालयात एजंटांकडून व कर्मचाऱ्यांकडून होणारी आर्थिक प्रमुख थांबवण्यासाठी व तसेच सर्वसामान्य नागरिकांना या कार्यालयातून त्या कार्यालयात वारंवार हेलपाटे मारावे लागू नये म्हणून राज्य सरकारने एक मोठा निर्णय घेतला आहे आता सर्वसामान्य जनतेला ऑनलाईन पद्धतीने मोफत म्हणजे फ्री मध्ये रेशन कार्ड उपलब्ध करून देण्याचा शासनाने निर्णय घेतला आहे.

त्यामुळे सर्वसामान्य जनतेला वितरण योजना सुरक्षा योजना प्राधान्य कुटुंब योजना व अंतोदयांनी योजना व तसेच राज्य योजनेच्या सर्व रेशन कार्डधारकांना ऑनलाईन सेवा द्वारे सुद्धा पत्रिका सुविधा मोफत ण्यात महत्त्वाचे म्हणजे अर्जदार हा प्रमाणे किती दिवसांमध्ये रेशन कार्ड मिळेल हे निश्चित होणार आहे.

Ration card update  अर्जदाराने सुद्धा पत्रिकेसाठी म्हणजेच रेशन कार्ड साठी ऑनलाईन अर्ज दाखल केल्यानंतर प्रचलित कार्यपद्धतीनुसार छाननी म्हणजे तपासणी करून योजनेच्या प्रकारानुसार ऑनलाइन शिधापत्रिका

उपलब्ध करून देण्यासाठी आरसीएमएस डॉट महा फूड डॉट जीओव्ही डॉट इन https://nfsa.gov.in या वेबसाईटवरून ही सुद्धा पत्रिका डाऊनलोड महत्त्वाचे म्हणजे ही मोफत ऑनलाईन सुद्धा पत्रिका काढण्यासाठीची सुविधा येत्या काही दिवसात लवकरच सर्वसामान्य नागरिकांसाठी सुरू होणार आहे.

सर्व रेशन कार्ड धारकांसाठी आनंदाची बातमी

येथे क्लिक करून पहा 

आता दुसरी महत्त्वाची बातमी म्हणजे रेशनिंग योजनेअंतर्गत स्वस्त दरात म्हणजेच कमी कि ती मोफत फ्री मध्ये कमीत कमी केले असलेले केंद्र सरकारच्या निदर्शनास आणि त्यानुसार आता क कारवाई करण्यात महाराष्ट्र यामधील एक लाख 27 हजार शिधापत्रिका मध्ये रेशन कार्ड रद्द केली जाणार आहे.

Ration card update नागपूर जिल्ह्यातील असून सर्वात कमी 38 बनावट रेशन कार्ड परभणी जिल्ह्यात आढळून एक घर एक रेशन कार्ड या योजनेअंतर्गत सरकारच्या अन्न व नागरी पुरवठा विभागाकडून असे बनावट रेशन कार्ड रद्द करण्याची कारवाई केली जात आहे.

Leave a Comment