Punjabrao Dakh 2023 : ऑगस्ट महिन्यात या तारखेपर्यंत पाऊस पडणार नाही.. पंजाबराव डख यांचा खास अंदाज जाहीर

Punjabrao Dakh : ऑगस्ट महिन्यात या तारखेपर्यंत पाऊस पडणार नाही.. पंजाबराव डख यांचा खास अंदाज जाहीर

Punjabrao Dakh मित्रांनो, गेल्या महिन्यात पावसाने अक्षरशः सर्वांनाच हैराण केले आहे. अनेक शेतकऱ्यांची पिके आणि सर्वसामान्यांचे जीवन विस्कळीत झाले आहे. दरम्यान, भारतीय हवामान विभागाच्या मते, ऑगस्टमध्ये सरासरीपेक्षा कमी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Punjabrao Dakh पहिल्या आठवड्याचा अपवाद वगळता संपूर्ण ऑगस्टमध्ये राज्यात पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. निर्जन ठिकाणी, विशेषतः पहिल्या आठवड्यात हलका पाऊस अपेक्षित आहे. प्रत्यक्षात जुलै महिन्यात संपूर्ण राज्यात पावसाने हजेरी लावली. मुसळधार पाऊस पडत होता. यामुळे पूर आला.

मात्र, गेल्या दोन-तीन दिवसांपासून पाऊस थांबल्याने पूरस्थितीही कमी झाली आहे. हे लक्षात घेणे मनोरंजक आहे की ऑगस्टमध्ये देखील कमी पाऊस अपेक्षित आहे. या अनुषंगाने प्रख्यात हवामानतज्ज्ञ पंजाबराव डख यांनी पावसाबाबत महत्त्वाची माहिती दिली आहे.

हवामान अंदाज पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

31 जुलै 2023 रोजी, पंजाब राव यांनी ऑगस्ट महिन्यासाठी हवामानाचा अंदाज प्रकाशित केला. या प्रकाशात, पंजाब राव यांनी आज आपल्या अद्यतनित हवामान अंदाजात काय सांगितले याबद्दल आम्ही अधिक तपशीलवार तपशील जाणून घेण्याचा प्रयत्न करणार आहोत.

Punjabrao Dakh पंजाब राव यांच्या अद्ययावत हवामान अंदाजानुसार, 1 ऑगस्टपासून राज्यात कमी पाऊस पडेल. तथापि, त्यांनी नमूद केले की 1 ऑगस्ट ते 4 ऑगस्ट दरम्यान राज्यातील काही भागात हलका पाऊस पडू शकतो.

या वेळी पंधरा ते वीस मिनिटे पाऊस पडेल आणि थोड्या वेळाने गरम होईल. ऊन आणि पावसाचा हा खेळ ४ एप्रिलपर्यंत सुरू राहणार आहे. मात्र त्यानंतर राज्याला पावसापासून काहीसा दिलासा मिळेल, असा अंदाज आहे.

दरम्यान, 13 ऑगस्टपर्यंत राज्यभरात पाऊस अपेक्षित आहे. मात्र, 13 ऑगस्टनंतर राज्यात पुन्हा पावसाला सुरुवात होणार आहे. पंजाबराव यांच्या म्हणण्यानुसार राज्यात १४ ऑगस्टपासून मुसळधार पाऊस पडू शकतो.

पंजाब राव यांच्या मते दोन ते तीन महिन्यांत मान्सून सुरू होईल. यामुळे काही चांगल्या पावसाच्या बदल्यात यंदा राज्याला दुष्काळाचा सामना करावा लागणार नसल्याचा पुनरुच्चार त्यांनी केला आहे.

Punjabrao Dakh राज्यातील सर्व महत्त्वाची धरणे यावर्षी पूर्ण भरली जातील, असा विश्वासही त्यांनी व्यक्त केला आहे. यंदा दिवाळीपर्यंत सर्वत्र पाऊस पडेल, असा अंदाज त्यांनी व्यक्त केला. एकूणच, सध्या ऑगस्टचे हवामान जुलैपेक्षा कोरडे राहण्याचा अंदाज आहे.

heavy rain : येत्या 5 दिवसांत या जिल्ह्यात मुसळधार पाऊस पडेल..! सविस्तर जाणून घ्या

Leave a Comment