crop insurance scheme : राज्यातील 27 लाख शेतकऱ्यांना हेक्टरी 13,600 रुपये मिळणार..! या शेतकऱ्यांना मोठा फायदा होणार आहे

crop insurance scheme : राज्यातील 27 लाख शेतकऱ्यांना हेक्टरी 13,600 रुपये मिळणार..! या शेतकऱ्यांना मोठा फायदा होणार आहे

crop insurance scheme नमस्कार शेतकरी बांधवांनो एज्युकेशनलोनहिंदी वेबसाईटवर स्वागत आहे. सुधारित पीक विमा योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना 1500 कोटी रुपये देण्याचा निर्णय मंगळवारी झालेल्या बैठकीत घेण्यात आला आहे. या निर्णयामुळे राज्यातील 15.96 लाख हेक्टर बाधित क्षेत्रातील 27.36 लाख शेतकऱ्यांना फायदा होणार आहे.

अतिवृष्टीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना यापूर्वी 750 कोटी रुपयांची मदत देण्यात आली होती. मात्र, राज्य सरकारने पीक विम्याचे निकष ठरवले होते. मात्र अनेक शेतकऱ्यांनी हे विहित केले होते. शेतकऱ्यांना सुधारित दरानुसार मदत देण्याचा निर्णय बुधवारी झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत घेण्यात आला आहे. ज्यांना मदत मिळाली आहे. त्यांना सुधारित दरातील फरकाची भरपाईही दिली जाईल.

आता शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 4 हजार जमा होणार : केंद्र सरकारने गावांची यादी जाहीर केली आहे

crop insurance scheme महसूल विभागात २४ तासांत ६५ मिमीपेक्षा जास्त पाऊस पडल्यास अतिवृष्टी समजली जाते. व त्यानुसार पंचनामा केला जातो. मात्र अतिवृष्टी नसताना सततच्या पावसाने शेतीचेही मोठे नुकसान होऊ शकते. असा पाऊस अतिवृष्टीच्या निकषात बसत नसला तरी काही गावात सततच्या पावसामुळे पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान होत आहे.

crop insurance scheme निदर्शनास आल्यास विशेष बाब म्हणून मदत देण्याचा प्रस्ताव जिल्हाधिकाऱ्यांनी पाठविला होता. मात्र कोणतीही मदत न मिळाल्याने शेतकऱ्यांमध्ये संतापाचे वातावरण आहे.

येथे क्लिक करून पहा सविस्तर माहिती 

Leave a Comment